அவுஸ்திரேலியாவிலிருந்து 183 இலங்கைப் பிரஜைகள் திருப்பி அனுப்பப்பட்டுள்ளனர்-ரியர் அட்மிரல் ஜஸ்டின் ஜோன்ஸ்

அவுஸ்திரேலியாவில் புகலிடம் கோரிய 183 இலங்கைப் பிரஜைகள் திருப்பி அனுப்பப்பட்டதாக கடல்சார் எல்லைக் கட்டளைத் தளபதி மற்றும் கூட்டுப் பணிப் படையின் கட்டளைத் தளபதி ரியர் அட்மிரல் ஜஸ்டின் ஜோன்ஸ் தெரிவித்தார்.

தி நியூ இந்தியா எக்ஸ்பிரஸ் செய்தியின்படி, இந்தியாவின் புதுடில்லியில் நடைபெற்ற ஆசிய கடலோர காவல்படை முகவரகங்களின் தலைவர்கள் கூட்டத்தில் பங்கேற்ற போது, ரியர் அட்மிரல் ஜோன்ஸ் இதனைக் குறிப்பிட்டார்.

இலங்கை அகதிகள் ஆறு முறைகேடான கடல்வழி பயணங்களில் அவுஸ்திரேலியாவை அடைய முயற்சிப்பதாகத் தெரிவித்த ரியர் அட்மிரல் ஜஸ்டின் ஜோன்ஸ், இலங்கைப் பிரஜைகள் கடலுக்குச் செல்ல முடியாத மீன்பிடிப் படகுகளில் அவுஸ்திரேலியாவுக்குச் செல்ல முயற்சிப்பதாகத் தெரிவித்தார்.

“இலங்கையிலிருந்து அவுஸ்திரேலியாவை அடைய சுமார் 21 நாட்கள் ஆகும். அவுஸ்திரேலியாவை கடல் வழியாக அடைய விரும்பும் மக்கள் கப்பல்களை கடத்துவதை நாங்கள் தடுத்து நிறுத்துவோம், மேலும் கப்பலில் உள்ளவர்களை அவர்கள் புறப்படும் இடம் அல்லது பிறப்பிடத்துக்கு பாதுகாப்பாக திருப்பி அனுப்புவோம் அல்லது தேவைப்பட்டால், அவர்களை பிராந்திய செயலாக்க நாட்டுக்கு மாற்றுவோம்” என்று ரியர் அட்மிரல் ஜோன்ஸ் கூறினார்.